| การสื่อสาร | ฮาร์ท 7 |
|---|---|
| ที่อยู่อาศัยและปก | อลูมิเนียม (โลหะผสมหมายเลข 230) เคลือบผง |
| ประเภทการป้องกัน | IP 66/Type 4x |
| อุณหภูมิโดยรอบ | -40 ... 85 ° C (-40 ... 185 ° F) |
| ความดันอากาศ | 1.4-10 บาร์ (20-145 psig) |
| กำลังจ่ายไฟ | 4 ถึง 20mA, วนลูปขับเคลื่อน |
|---|---|
| การเชื่อมต่อไฟฟ้า | PF 1/2, NPT 1/2, M20X1.5 |
| ช่วงเอาท์พุท | 0-7 บาร์ (0- 100 psi) |
| แรงดัน | 1.4 ถึง 7 บาร์ (20 ถึง 100 psi) |
| การเชื่อมต่อด้วยลม | PT 1/4, NPT 1/4 |
| โมดูลเอาต์พุต | P/P (3-15 psi) หรือ I/P (4-20 mA; เป็นทางเลือก 10-50 mA) |
|---|---|
| อุปทานความทนทานต่อแรงดัน | สูงถึง 150 psi โดยไม่มีตัวควบคุมภายนอก |
| การจัดการช็อตและการสั่นสะเทือน | รองรับความถี่การสั่นสะเทือนสูงสุด 2 กรัมและ 500 Hz |
| ช่วงการแยกสัญญาณ | ช่วงแยก 2-, 3- หรือ 4 ทิศทาง |
| การใช้อากาศ | ~ 0.25 SCFM (สถานะคงที่) / สูงถึง 0.31 SCFM (โมดูล I / P) |
| โมดูลเอาต์พุต | P/P (3-15 psi) หรือ I/P (4-20 mA; เป็นทางเลือก 10-50 mA) |
|---|---|
| อุปทานความทนทานต่อแรงดัน | สูงถึง 150 psi โดยไม่มีตัวควบคุมภายนอก |
| การจัดการช็อตและการสั่นสะเทือน | รองรับความถี่การสั่นสะเทือนสูงสุด 2 กรัมและ 500 Hz |
| ช่วงการแยกสัญญาณ | ช่วงแยก 2-, 3- หรือ 4 ทิศทาง |
| การใช้อากาศ | ~ 0.25 SCFM (สถานะคงที่) / สูงถึง 0.31 SCFM (โมดูล I / P) |
| อุณหภูมิการทำงาน | -50°ซ ถึง +85°ซ |
|---|---|
| แรงดันจ่าย (การออกฤทธิ์เดี่ยว) | 20 ถึง 100 psi สูงสุด (1.4 ถึง 6.9 บาร์) |
| แรงดันจ่าย (การออกฤทธิ์สองครั้ง) | 20 ถึง 150 psi สูงสุด (1.4 ถึง 10.3 บาร์) |
| การกระทำของนิวแมติกส์ | การแสดงเดี่ยวหรือสองครั้งล้มเหลวปลอดภัยโรตารี่และเชิงเส้น |
| สัญญาณ-การสื่อสาร | HART 5 หรือ 7 มากกว่า 4-20mA |
| ตั้งจุด | 4 ถึง 20 Ma |
|---|---|
| การเดินทางของวาล์ว | 3.6 ถึง 300 มิลลิเมตร |
| มุมเปิด | 24 ถึง 100° |
| วัสดุ | เหล็ก |
| การสื่อสาร | โปรโตคอลการสื่อสารภาคสนามHART® |
| แรงดันขาเข้า | 1.4...6บาร์ |
|---|---|
| ฮิสเทรีซิสสูงสุด | 0.3 % |
| อุณหภูมิอากาศรอบตัวสําหรับการทํางาน | -40...80 องศาเซลเซียส (-40...176 องศาฟาเรนไฮต์) |
| โปรต็อกอลท่าเรือสื่อสาร | HART, 4...20 mA Profibus FOUNDATION ฟิลด์บัส |
| ระดับการป้องกัน IP | IP66 |
| ขีด จำกัด อุณหภูมิในการทำงาน | -58 ° F ถึง 185 ° F (-50 ° C ถึง 85 ° C) |
|---|---|
| ส่งผลต่อแรงดัน | 0.05% ต่อ psi |
| ความต้านทานของฉนวน | มากกว่า 10 กรัมโอห์มที่ 50% RH |
| ระเบิดชั่วคราวอย่างรวดเร็ว | ไม่มีผลที่ 2 kV |
| ความชื้นสัมพัทธ์ | 10 ถึง 90% ที่ไม่ได้รับการชดเชย |
| สัญญาณเข้า | กระแสตรง 4~20mA |
|---|---|
| ความต้านทาน | 500Ω (กระแสตรง 20mA) |
| ความดันอุปทาน | 0.14~0.7 เมกะปาสคาล |
| จังหวะ | ประเภทเชิงเส้น:10~150 มม. ประเภทโรตารี:0~90º |
| การเชื่อมต่อทางอากาศ | นภ1/4, นภ1/4 |
| สัญญาณเข้า | กระแสตรง 4~20mA |
|---|---|
| ความต้านทาน | 500Ω (กระแสตรง 20mA) |
| ความดันอุปทาน | 0.14~0.7 เมกะปาสคาล |
| จังหวะ | ประเภทเชิงเส้น:10~150 มม. ประเภทโรตารี:0~90º |
| การเชื่อมต่อทางอากาศ | นภ1/4, นภ1/4 |